Bán trả góp, cho thuê

Thuốc giảm đau, hạ sốt

Thứ tư, 14/07/2010 - 05:36

Coldko

Thành phần: Paracetamol  500 mg

                       Chlorpheniramin maleate 2 mg

                       Dextromethophan HBr 10 mg

           

          Tá dược vừa đủ 1 viên

Tác dụng: Giảm đau hạ sốt, kháng histamin, chống viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chống ho.

Chỉ định: Điều trị các triệu chứng cảm cúm như: Nhức đầu, sốt, cơ thể đau nhức khó chịu, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, viêm mũi dị ứng, ho.

Cách dùng, liều dùng:

Hoà tan viên thuốc vào ly nước khoảng 100-200 ml.( Có thể dùng nước ấm nếu cần thiết).

Uống thuốc mỗi lần cách nhau 4-6 h.

Trẻ em và người lớn trên 12 tuổi: 1 viên mỗi lần hoặc 2 viên nếu sốt cao và đau nặng- 1 ngày không quá 8 viên. Trẻ em từ 7-12 tuổi: mỗi lần ½ - 1 viên, mỗi ngày không quá 4 viên. Trẻ em từ 2-6 tuổi: ½ viên mỗi lần, mỗi ngày không quá 2 viên.

Chống chỉ định:

Bệnh nhân có dị ứng với thành phần của thuốc.

Bệnh nhân suy thận, suy gan nặng.

Lưu ý và thận trọng:

      Không dùng đồng thời với các thuốc khác có thành phần tương tự để tránh quá liều

        Tham khảo ý kiến bác sỹ nếu sau khi dùng thuốc mà các triệu chứng bệnh không thuyên giảm.

     Mỗi viên có chứa 325 mg Natri, bệnh nhân kiêng natri không dùng thuốc này trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

      Với phụ nữ có thai và cho con bú phải hỏi ý kiến bác sỹ.

        Thuốc gây buồn ngủ không dùng cho người điều khiển máy móc, lái

      Không dùng cho người suy hô hấp, người hen.

Tương tác thuốc:

     Không nên uống rượu khi dùng thuốc vì rượu làm tăng tác dụng dịu thần kinh.

     Không nên phối hợp với IMAO.

Tác dụng không mong muốn:

Đối với một số người, thuốc có thể gây dị ứng biểu hiện phát ban ngoài da như hồng ban hoặc mề đay. Cũng có thể gây khô miệng, bí tiểu tiện, giảm tiểu cầu (hiếm gặp).

Ghi chú: “ Thông báo cho bác sỹ tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.”

Điều kiện bảo quản và hạn dùng:

Để thuốc nơi khô ráo thoáng mát.

Hạn dùng ghi trên nhãn, không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Nếu thấy viên thuốc bị bở bị mốc, hoặc biến màu thì ngừng dùng thuốc và báo cho nhà sản xuất biết.

Tiêu chuẩn : TCCS.

Đóng gói: Hộp 1 vỉ x 4 viên nén sủi, Hộp 1 tuýp x 5 viên nén sủi.

Ý kiến của bạn
Tắt Telex Vni
captcha ChangeImage

Các tin mới

Các tin đã đăng

CHÀO MỪNG QUÝ ĐỘC GIẢ ĐÃ ĐẾN VỚI THUOCMOI.COM.VN
Website là nơi trao đổi ý kiến và phổ biến tin tức tài liệu y dược.
Những thông tin trên website chỉ mang tính chất tham khảo, Không tự ý áp dung.
BẠN CÓ SỨC KHỎE THÌ CÓ TỚI 1 000 ĐIỀU ƯỚC.
BẠN KHÔNG CÓ SỨC KHỎE THÌ CHỈ CÓ MỘT ĐIỀU ƯỚC DUY NHẤT LÀ SỨC KHỎE


Hân hạnh đồng hành cùng dược sĩ Thuốc mới !
Mọi thư từ ý kiến đóng góp xin gửi về Email : thuocmoi.com.vn@gmail.com
Điện thoại:  (04) 66 83 6666   -  0968 268 183

LIÊN HỆ QUẢNG CÁO: Quý khách vui lòng gửi qua email: duongthelam@gmail.com

Chuyển sang sử dụng phiên bản cho mobile

Chịu trách nhiệm chính:
Dược sĩ: Nguyễn Văn Khanh
Cố vấn chương trình:
Bác sĩ: Nguyễn Thị Lan
Bác sĩ: Nguyễn Văn Dũng

Dược sĩ: Ngô Văn Đức

Dược sĩ: Đào Trường Linh